ViệtMS Forum
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

ViệtMS Forum

Nơi Mapler ViệtMS tụ tập

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
MjnJoo (97)
CôngTửSói (71)
Firework (62)
TaeKen (57)
TaeJim (56)
bOofoXy (54)
iShin (52)
ikUn (45)
MasterBy (45)
Storm (44)

Share|
Tiêu đề

Chuyện tin nhắn không dấu

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Tác giảThông điệp

CôngTửSói
Mod

CôngTửSói

Posts Posts : 71
Points Points : 4922
Ngày tham gia Ngày tham gia : 31/01/2011
Đến từ Đến từ : Lauxanh.us

Ứng dụng diễn đàn
Tủ Đồ ::
Danh hiệu : : Hiện giờ chưa có
Hệ thống cộng trừ điểm Banned:
Chuyện tin nhắn không dấu Left_bar_bleue0/0Chuyện tin nhắn không dấu Empty_bar_bleue  (0/0)

Ứng dụng diễn đàn
Chuyện tin nhắn không dấu Left_bar_bleue0/0Chuyện tin nhắn không dấu Empty_bar_bleue  (0/0)

Ứng dụng diễn đàn

Bài gửiTiêu đề: Chuyện tin nhắn không dấu Chuyện tin nhắn không dấu I_icon_minitimeThu Feb 10, 2011 6:03 am

-----Nhận được tin nhắn của người yêu: "Em om hai thang roi ai bao anh chang them len tham em", chàng điên tiết quyết định chia tay nàng chỉ vì chàng dịch nôm na rằng: "Em ôm hai thằng rồi, ai bảo anh chẳng thèm lên thăm em", còn nàng khóc ấm ức chỉ vì: "Em ốm hai tháng rồi ai bảo anh chẳng thèm lên thăm em". Hic!

-----Phòng bị mất điện do bị chập, cậu bạn cùng phòng nhắn tin mua cái mới vì cái hôm trước mua là đồ dởm: "Anh ruoc may cai do dien do ve nha lam gi? Đien khong chiu duoc nua".
Tức tốc chạy về nhà đấm cho nó một phát vì: "Anh rước mấy cái đồ điên đó về nhà làm gì. Điên không chịu được nữa". Quả đáng tội trưa nay mình vừa mời bọn bạn cùng lớp về phòng nhậu.
Thực tế chỉ là: "Anh rước mấy cái đồ điện đó về nhà làm gì, điện không chịu được nữa".

-----Tệ hại hơn:
- Anh lam gi lau the, em dang o truong cho anh sot ruot wa.
- Cho anh mot chut, anh dang di mua bao Ok?.
Tạm dịch:
- Anh làm gì lâu thế, em đang ở trường chờ anh sốt ruột quá.
- Chờ anh một chút anh đi mua báo OK?
Nhưng có kẻ tủm tỉm một mình làm cho thiên hạ rớt linh hồn:
- Anh làm gì lâu thế, em đang ở truong chờ anh sốt ruột quá.
- Chờ anh một chút anh đi mua bao OK?

Nhắn tin phải đọc lại mấy lần bà con ạ.

-----"Nghe danh da lau nhung chua duoc gap mat".
Có người dịch là: "Nghe đanh đá đã lâu nhưng chưa được gặp mặt".
Thực tế: "Nghe danh đã lâu nhưng chưa được gặp mặt".

-----Bố mẹ cu Tí là người Bắc kì cần cù da dáo di cư vào Nam và làm duộng từ xưa, viết i-meo dưới miệt vườn, từ ngày có máy vi tính, bố mẹ cu tí dành dụm sắm đựơc cái máy rất sịn, rồi gắn dường dây kết mạng, bèn gửi imeo qua thăm cu Tí bên Mỹ…

Bản imeo không dấu:

Cu ti thuong,
Luc nay bo me ban du lam, ngay nao bo cung coi ao, con me thi coi quan, lam cho den noi bo may bi binh liet duong. Toi nao me cung mo thay con - cu teo, thang em ut cua con - thi moi di tu vi no thich dao cao dai, con dua em gai cua con phai di mai dam kiem them, nhung no moi bo len thanh pho, vi o que mai dam kiem tien cha thang nao cho du. Nghe con o My bi khung bo me that lo lang ! Mong tin con.

Cu Tí dịch rằng:

Cu tí thương,
Lúc này bố mẹ bận đ* lắm, ngày nào bố cũng cởi áo, còn mẹ thì cởi quần, làm cho đến nỗi bố mày bị bịnh liệt dương. Tối nào mẹ cũng mò thấy con - cu teo, thằng em út của con - thì mới đi tù vì nó thích dao cạo d*i, còn đứa em gái của con phải đi mại d*m kiếm thêm, nhưng nó mới bỏ lên thành phố, vì ở quê mại d*m kiếm tiền chả có thằng nào cho đ*. Nghe con ở Mỹ bị khùng bố mẹ thật lo lắng! Mong tin con.

Cu Tí liền tức tốc gọi điện về nhà, thì ra nội dung bức thư là:

Cu tí thương,
Lúc này bố mẹ bận dữ lắm, ngày nào bố cũng coi ao, còn mẹ thì coi quán, làm cho đến nỗi bố mày bị bịnh liệt dường. Tối nào mẹ cũng mơ thấy con - cu tèo, thằng em út của con - thì mới đi tu vì nó thích đạo cao đài, còn đứa em gái của con phải đi mai đầm kiếm thêm, nhưng nó mới bỏ lên thành phố, vì ở quê mai đầm kiếm tiền chả có tháng nào cho đủ. Nghe con ở Mỹ bị khủng bố mẹ thật lo lắng! Mong tin con.

-----"Em dang coi quan, em muon lam roi, anh mau mau den nhe, anh nho mang theo bao nhe"
"Em đang coi quán, em muộn lắm rồi, anh mau mau đến nhé, anh nhớ mang theo báo nhé"
"Em đang cởi quần, em muốn lắm rồi, anh mau mau đến nhé, anh nhớ mang theo bao nhé"

-----"Anh da vao den Vinh chua, khi nao ra anh nho mang buoi cho em nhe, buoi to vao"
"Anh đã vào đến Vinh chưa, khi nào ra anh nhớ mang bưởi cho em nhé, bưởi to vào"
"Anh đã vào đến Vinh chưa, khi nào ra anh nhớ mang bu*i cho em nhé, bu*i to vào"
-----Cre: pdu.vn

Tội nghiệp cho ai có đầu óc đen tối :bettered:

Chào bạn, hãy cảm ơn bài viết của CôngTửSói bằng cách bấm vào "" nhé!

Firework
Admin

Firework

Posts Posts : 62
Points Points : 4869
Ngày tham gia Ngày tham gia : 28/01/2011
Đến từ Đến từ : Vùng xa xôi trên 1 vùng héo lánh tại 1 vùng lân cận nằm trên 1 ngôi nhà =))

Đến từ Đến từ : Vùng xa xôi trên 1 vùng héo lánh tại 1 vùng lân cận nằm trên 1 ngôi nhà =))

Ứng dụng diễn đàn
Tủ Đồ :: Chuyện tin nhắn không dấu 1

Ứng dụng diễn đàn

Ứng dụng diễn đàn

Bài gửiTiêu đề: Re: Chuyện tin nhắn không dấu Chuyện tin nhắn không dấu I_icon_minitimeFri Feb 11, 2011 10:03 am

mình tàn nghĩ cái gì đâu ko .....

Chào bạn, hãy cảm ơn bài viết của Firework bằng cách bấm vào "" nhé!

https://pmsviet.forumvi.com

CôngTửSói
Mod

CôngTửSói

Ứng dụng diễn đàn

Ứng dụng diễn đàn

Ứng dụng diễn đàn

Bài gửiTiêu đề: Re: Chuyện tin nhắn không dấu Chuyện tin nhắn không dấu I_icon_minitimeSat Feb 12, 2011 12:47 am

Bác fire tội lỗi tội lỗi :deathhead:

Chào bạn, hãy cảm ơn bài viết của CôngTửSói bằng cách bấm vào "" nhé!

MjnJoo
Member

MjnJoo

Posts Posts : 97
Points Points : 4936
Đến từ Đến từ : đằng sau cây mít!!!! đi títtttttttttttttttttttttt vào trong =]]

Ứng dụng diễn đàn
Danh hiệu : : Chuyện tin nhắn không dấu 3d
Chuyện tin nhắn không dấu Left_bar_bleue10/100Chuyện tin nhắn không dấu Empty_bar_bleue  (10/100)

Ứng dụng diễn đàn
Chuyện tin nhắn không dấu Left_bar_bleue10/100Chuyện tin nhắn không dấu Empty_bar_bleue  (10/100)

Ứng dụng diễn đàn

Bài gửiTiêu đề: Re: Chuyện tin nhắn không dấu Chuyện tin nhắn không dấu I_icon_minitimeMon Feb 14, 2011 9:12 am

đọc cái này mà ta bị đổ mồ hôi hột :huh:

Chào bạn, hãy cảm ơn bài viết của MjnJoo bằng cách bấm vào "" nhé!

Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Chuyện tin nhắn không dấu Chuyện tin nhắn không dấu I_icon_minitime

Chào bạn, hãy cảm ơn bài viết của Sponsored content bằng cách bấm vào "" nhé!

Tiêuđề

Chuyện tin nhắn không dấu

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang